Học viện kỹ thuật quân sự
Chào mừng bạn đến với 4rum của lớp ĐTVT7B - HVKTQS
Chúc bạn một ngày tốt lành !
Đăng nhập nào ^^ !
@New member : nhớ kích hoạt E-mail nha !
Chào mừng bạn đến với 4rum của lớp ĐTVT7B - HVKTQS
Chúc bạn một ngày tốt lành !
Đăng nhập nào ^^ !
@New member : nhớ kích hoạt E-mail nha !
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn giao lưu của tập thể lớp ĐTVT 7B - Học viện kỹ thuật quân sự

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
-->

Share|

Rùng mình công nghệ biến gà chết thành... trứng vịt lộn

Tác giảThông điệp
Rùng mình công nghệ biến gà chết thành... trứng vịt lộn  Post_left_topRùng mình công nghệ biến gà chết thành... trứng vịt lộn  Post_right_top
quyenfrt
Đại tướng chém gió

Đại tướng chém gió

quyenfrt

Status:
Đến từ : Thủ đô Hà Nội, nước Cộng Hòa Xã Hội Chủ Nghĩa Hoa Kỳ!!!

Rùng mình công nghệ biến gà chết thành... trứng vịt lộn  2 Rùng mình công nghệ biến gà chết thành... trứng vịt lộn  1
Bài gửiTiêu đề: Rùng mình công nghệ biến gà chết thành... trứng vịt lộn Rùng mình công nghệ biến gà chết thành... trứng vịt lộn  I_icon_minitimeFri Jul 16, 2010 3:03 pm

quyenfrt nói:

Rùng mình công nghệ biến gà chết thành... trứng vịt lộn  Post_t10 Rùng mình công nghệ biến gà chết thành... trứng vịt lộn  Post_t12
Các ngành chức năng thành phố Công Chủ Lĩnh, tỉnh Cát Lâm, Trung Quốc, vừa kiểm tra và phát hiện một địa điểm gia công trứng vịt lộn từ gà con chết.

Trứng vịt lộn (đã thành con hoàn toàn) mà xưởng này xuất bán cho các tiệm đồ quay và quán ăn trong và ngoài thành phố thực chất đều là gà con ấp nở bị chết.

Khi đoàn kiểm tra tới nơi thấy một vạc lớn được đặt giữa xưởng, trong đó có hàng loạt xâu gà con chết, xung quanh ruồi nhặng bâu đầy. Trước yêu cầu xuất trình các giấy phép đăng ký kinh doanh và bảo đảm vệ sinh an toàn thực phẩm, chủ cơ sở này đã không đưa ra được bất cứ giấy tờ gì.

Toàn bộ số nguyên liệu và hàng thành phẩm chuẩn bị cung cấp cho nhà hàng và lò quay đều bị thu giữ, tiêu hủy.

Ngoài “đặc sản” trứng vịt lộn từ gà chết, xưởng này còn chuyên cung cấp “trứng gà tươi” mới ra thị trường được họ chế tác từ trứng ung, trứng thối và trứng cũ. Theo tìm hiểu ban đầu của phóng viên, những loại trứng đã hỏng được họ gom từ chợ về, lấy lòng trộn đều, đổ khuôn, chưng cách thủy và làm lạnh trở thành trứng gà mới và tuồn trở lại thị trường.

Hiện vụ việc vẫn đang được các cơ quan chức năng điều tra làm rõ.

Dưới đây là những hình ảnh chụp tại hiện trường vụ kiểm tra ngày 9/7/2010 do tờ Nhân dân nhật báo đăng tải:
Rùng mình công nghệ biến gà chết thành... trứng vịt lộn  T369442
Gà con ấp nở bị chết được nhập về hô biến thành vịt non.
Rùng mình công nghệ biến gà chết thành... trứng vịt lộn  T369443
Người ta bỏ những xác gà con đã làm lông sạch sẽ vào nước lạnh rửa lại, sau đó bỏ ngăn lạnh bảo quản.
Rùng mình công nghệ biến gà chết thành... trứng vịt lộn  T369444
Bên cạnh món vịt lộn kinh hoàng này, xưởng sản xuất này còn cung cấp trứng gà làm từ trứng thối, trứng cũ. Nguyên liệu làm trứng gà sau khi đổ khuôn có màu xám tro.
Rùng mình công nghệ biến gà chết thành... trứng vịt lộn  T369445
Hơn 10 chiếc bẫy ruồi treo lủng lẳng vẫn không ngăn nổi sự hấp dẫn từ gà chết đối với lũ ruồi
Rùng mình công nghệ biến gà chết thành... trứng vịt lộn  T369446
Chất lỏng bầy nhầy đựng trong chiếc chậu xanh là lòng trứng ung, trứng thối, trứng cũ trộn đều chuẩn bị đổ mẻ trứng gà mới.
Theo VTC
Rùng mình công nghệ biến gà chết thành... trứng vịt lộn  Post_f12 Rùng mình công nghệ biến gà chết thành... trứng vịt lộn  Post_f10

Rùng mình công nghệ biến gà chết thành... trứng vịt lộn  Post_left_topRùng mình công nghệ biến gà chết thành... trứng vịt lộn  Post_right_top
Clover
Administration

Administration

Clover

Status:

Rùng mình công nghệ biến gà chết thành... trứng vịt lộn  2 Rùng mình công nghệ biến gà chết thành... trứng vịt lộn  1
Bài gửiTiêu đề: Re: Rùng mình công nghệ biến gà chết thành... trứng vịt lộn Rùng mình công nghệ biến gà chết thành... trứng vịt lộn  I_icon_minitimeFri Jul 16, 2010 6:35 pm

Clover nói:

Rùng mình công nghệ biến gà chết thành... trứng vịt lộn  Post_t10 Rùng mình công nghệ biến gà chết thành... trứng vịt lộn  Post_t12
ac.ac. tu mai em xin chua trung vit lon.....
Rùng mình công nghệ biến gà chết thành... trứng vịt lộn  Post_f12 Rùng mình công nghệ biến gà chết thành... trứng vịt lộn  Post_f10

https://dtvt7b.forumvi.com
tuantroc
Thượng úy

Thượng úy

tuantroc

Status:

Bài gửiTiêu đề: Re: Rùng mình công nghệ biến gà chết thành... trứng vịt lộn Rùng mình công nghệ biến gà chết thành... trứng vịt lộn  I_icon_minitimeFri Jul 16, 2010 11:52 pm

tuantroc nói:

May quá mình có người nhà cung cấp trứng Rùng mình công nghệ biến gà chết thành... trứng vịt lộn  Icon_lol Rùng mình công nghệ biến gà chết thành... trứng vịt lộn  Icon_lol . Thằng lợn quyền mà post bài này xong khóe ăn nhiều hơn Rùng mình công nghệ biến gà chết thành... trứng vịt lộn  Icon_porc Rùng mình công nghệ biến gà chết thành... trứng vịt lộn  Icon_porc Rùng mình công nghệ biến gà chết thành... trứng vịt lộn  Icon_porc

quyenfrt
Đại tướng chém gió

Đại tướng chém gió

quyenfrt

Status:
Đến từ : Thủ đô Hà Nội, nước Cộng Hòa Xã Hội Chủ Nghĩa Hoa Kỳ!!!

Bài gửiTiêu đề: Re: Rùng mình công nghệ biến gà chết thành... trứng vịt lộn Rùng mình công nghệ biến gà chết thành... trứng vịt lộn  I_icon_minitimeSat Jul 17, 2010 6:33 am

quyenfrt nói:

anh có ăn trứng vịt lộn bao giờ đâu!! anh chỉ thích ăn trúng người thôi! :D

quancoi
Đại úy

Đại úy

quancoi

Status:

Bài gửiTiêu đề: Re: Rùng mình công nghệ biến gà chết thành... trứng vịt lộn Rùng mình công nghệ biến gà chết thành... trứng vịt lộn  I_icon_minitimeWed Apr 27, 2011 9:06 am

quancoi nói:

ghê quá chúng mày ơi. đm đéo dám ăn nữa.
ôi mẹ ơi món khoái khẩu nhất của mình

Sponsored content

Status:

Bài gửiTiêu đề: Re: Rùng mình công nghệ biến gà chết thành... trứng vịt lộn Rùng mình công nghệ biến gà chết thành... trứng vịt lộn  I_icon_minitime

Sponsored content nói:

Rùng mình công nghệ biến gà chết thành... trứng vịt lộn

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang

Quick Reply

Trang 1 trong tổng số 1 trang